Inquiry
Form loading...

Hanyoyin Lissafin Hasken LED guda huɗu

2023-11-28

Hanyoyin Lissafin Hasken LED guda huɗu


Na farko, hasken haske

Haske mai haske yana nufin adadin hasken da tushen haske ke fitarwa a kowane lokaci naúrar, wato, ɓangaren makamashi mai haskakawa wanda idon ɗan adam zai iya gane shi. Yana daidai da samfurin makamashi mai annuri na wani maɗaukaki a kowane lokaci naúrar da kusancin ganuwa na wannan rukunin. Tunda yanayin hangen nesa na haske daban-daban na idon ɗan adam ya sha bamban, ɗumbin haske ba su daidaita lokacin da hasken hasken ya zama daidai. Alamar fitowar haske shine Φ, naúrar ita ce lumens (Lm)

Dangane da juzu'i mai haske Φ(λ), za a iya samun dabarar juzu'i mai haske:

Φ=Km■Φ(λ) gV(λ) dλ

A cikin dabarar, V(λ) - ingantaccen haske mai haske; Km — matsakaicin ƙimar aikin gani na gani na radiation, a cikin raka'a na Lm/W. Hukumar Kula da Jiki ta Duniya ta ƙaddara ƙimar Km a cikin 1977 don zama 683 Lm/W (λm = 555 nm).


Na biyu, ƙarfin haske

Ƙarfin haske yana nufin ƙarfin hasken da ke wucewa ta yanki naúrar kowane lokaci naúrar. Ƙarfin wutar lantarki ya yi daidai da mita, wanda shine jimlar ƙarfinsu (watau haɗin kai). Hakanan za'a iya fahimtar cewa ƙarfin haske na I na tushen haske a cikin wani jagorar da aka ba shi shine tushen haske. Matsakaicin madaidaicin haske dΦ ana watsa shi a cikin madaidaicin sashin kusurwa a cikin wannan jagorar da aka raba ta da ƙaƙƙarfan ɓangaren kusurwa dΩ

Naúrar ƙarfin haske shine candela (cd), 1 cd = 1 Lm/1 sr. Jimlar hasken a duk sassan sararin samaniya shine hasken haske.


Na uku, haske

A cikin aikin gwada haske na kwakwalwan LED da kuma kimanta amincin hasken hasken LED, ana amfani da hanyoyin yin hoto gabaɗaya, kuma ana iya amfani da hoton microchip don gwajin guntu. Hasken haske shine hasken L a wani wuri akan farfajiyar hasken da ke fitar da hasken, wanda shine adadin ƙarfin hasken fuskar fuskar dS a cikin hanyar da aka ba da ta raba ta hanyar orthographic yanki na fuskar fuskar a ciki. jirgin sama perpendicular zuwa wani da aka ba shugabanci.

Naúrar haske ita ce candela a kowace murabba'in mita (cd/m2). Lokacin da hasken da ke fitar da hasken ya kasance daidai da hanyar aunawa, sannan cos θ = 1.


Na hudu, haske

Haskakawa shine matakin da abu ke haskakawa, wanda aka bayyana shi cikin ma'aunin haske da aka samu a kowane yanki. Hasken haske yana da alaƙa da matsayi na tushen hasken haske, saman haske da hasken haske a cikin sararin samaniya, kuma girman yana daidai da ƙarfin hasken hasken da kusurwar abin da ya faru na hasken, kuma ya bambanta da murabba'in. nisa daga tushen haske zuwa saman abin da aka haska. Hasken E a wani wuri akan saman shine ɗigon haske mai haske dΦ abin da ya faru akan panel ciki har da wurin da yankin panel dS ya raba.

Naúrar ita ce lux (LX), 1LX = 1Lm/m2.