Inquiry
Form loading...

Tsarin haske don jiragen ruwa masu tafiya teku

2023-11-28

Tsarin haske don jiragen ruwa masu tafiya teku

Tsarin hasken wuta akan jirgi ba kawai yana da alaƙa ba ga amincin zirga-zirgar jirgin ruwa, amma kuma yana da tasiri ga rayuwar yau da kullun da aikin ma'aikatan. Yana da tsari mai mahimmanci a kan jirgin. Dangane da dalilai daban-daban, ana iya rarraba tsarin hasken wuta akan jiragen ruwa zuwa manyan tsarin hasken wuta, tsarin hasken wuta na gaggawa, fitilun kewayawa da tsarin hasken sigina.

Babban tsarin hasken wuta

Babban tsarin hasken wutar lantarki na jirgin yana rarraba a wuraren da ma'aikatan ke zaune da kuma aiki, don samar da isasshen haske ga ɗakunan ma'aikata, dakunan da wuraren aiki. A halin yanzu, babban tsarin hasken wuta yana ɗaukar kusan dukkanin fitilu masu kyalli. Koyaya, saboda matsanancin yanayin aiki a cikin jirgin da wasu dalilai marasa tabbas, ƙarancin gazawar fitilun fitilu ya fi na kan tudu. Saboda haka, ya kamata a shirya isassun fitulun da ake amfani da su a cikin jirgin. Sauya idan ya cancanta.

Tsarin haske na gaggawa

An rarraba tsarin hasken wuta na gaggawa zuwa babban tsarin hasken wuta na gaggawa da ƙananan tsarin hasken wuta. A lokacin haske na al'ada, babban tsarin hasken wuta na gaggawa yana cikin babban tsarin hasken wuta kuma yana ba da haske tare da shi. Lokacin da babban tsarin hasken wuta ya kasa haskakawa, za a yi amfani da babban tsarin hasken gaggawa azaman hasken gaggawa.

Hakanan ana kiran ƙaramin tsarin hasken gaggawa tsarin gaggawa na wucin gadi. An yi wa fitulun fenti da jajayen fenti, yawanci fitilun da ba su cika wuta 15W ba, masu ƙarfi da batura. Ana rarraba ta ne a wurare kamar gada, wuraren buɗe wuta da kuma wurare masu mahimmanci a cikin ɗakin injin, kuma adadin yana da ƙananan.

Hasken kewayawa da tsarin hasken sigina

Ana kunna fitilun kewayawa lokacin da jirgin ke tafiya da daddare ko lokacin da ganuwa ba ta da kyau. Ana amfani da shi don nuna daidai matsayi na jirgin. Ya ƙunshi fitilolin gaban masthead, manyan fitilun masthead, fitillu masu ƙarfi, da fitilun tashar jiragen ruwa da tashar jiragen ruwa. Fitilar kewayawa gabaɗaya suna amfani da fitilun tagwayen filament 60W, tare da saiti biyu, ɗaya don amfani ɗaya kuma don shiri.

Fitilar sigina nau'in fitilu ne waɗanda ke nuna yanayin jirgin ko samar da harshen haske. Gabaɗaya, akwai fitulun kewaye, fitulun anga, fitilolin walƙiya, da fitilun filasha na sadarwa. Gabaɗaya yana ɗaukar wutar lantarki ta hanyoyi biyu kuma yana fahimtar sarrafawa akan gada. Tashoshin ruwa ko kunkuntar hanyoyin ruwa a wasu ƙasashe ma suna da buƙatu na musamman, don haka saitin fitilun sigina na jiragen ruwa masu tafiya teku ya fi rikitarwa.

Bugu da kari, za a kuma sanya fitilar bincike da ceto a kan tauraron tauraron da ke saman gadar don hana aikin bincike da ceto lokacin da mutane suka fada cikin ruwa da sauran abubuwan gaggawa.