Inquiry
Form loading...

Hasken filayen ƙwallon ƙafa

2023-11-28

Hasken filayen ƙwallon ƙafa

Ƙwallon ƙafa shine wasan da ya fi shahara a duniya. Tare da biliyoyin mutane a duniya suna wasa kuma suna jin daɗinsa, ba abin mamaki ba ne cewa filayen ƙwallon ƙafa suna buƙatar haske mai kyau. Bayan haka, yana da wuya a tsara wasanni, musamman wasanni na sana'a, idan ba ku da ikon yin wasanni da zarar rana ta fadi. Abin farin ciki, ta hanyar amfani da hasken filayen ƙwallon ƙafa, kowane filin wasa zai iya ba da haske gwargwadon iyawa gwargwadon bukatun ƙungiyar, jami'ai da 'yan kallo.

A. Babban haske

Wannan saitin al'ada ne don kowane hasken filin ƙwallon ƙafa, ko da idan suna cikin ƙaramin filin wasan motsa jiki ko ƙungiyar ƙwallon ƙafa. Wannan ya haɗa da rataye katako na haske mai haske akan babban tsarin mast. Ana amfani da wannan sandar ƙarfe mai kauri ko wani nau'in ginshiƙi don riƙe fitilun a wuri sannan a nuna fitilar a wani kusurwa zuwa wurin farar. Yawancin lokaci, akwai irin waɗannan wurare guda huɗu a kowane filin, ɗaya a kowane kusurwa. Wannan yana tabbatar da cewa layin burin a ƙarshen duka yana haskaka da kyau, yayin da tsakiyar filin ke samun isasshen haske daga kowane gungu na haske. Ta wannan hanyar, ko da ƙananan filayen horo na iya samun haske daga ƙananan matsi ko amfani da fiye da matsi huɗu a filin ƙwallon ƙafa.

B. Fitilar filin wasa

Wannan saitin hasken yana yiwuwa ne lokacin da filin wasa ke kewaye da wani nau'in filin wasa. Idan akwai, ana sanya fitilun ɗaiɗaikun ɗaiɗaikun a cikin tsarin filin wasan, yawanci a gefen rufin madauwari. Ta wannan hanyar, ana yin halo na fitilu a kewayen filin, wanda ke samar da haske mai girma tare da kusan babu inda inuwa ya bambanta da saitunan haske na tushen mast.

Tare da waɗannan saitunan guda biyu na filayen ƙwallon ƙafa, wasanni iri ɗaya suna tabbatar da cewa wasan su yana haskakawa a kowane lokaci na rana ko dare.