Inquiry
Form loading...

Dalilin da yasa filin wasa yana amfani da LED

2023-11-28

Dalilin da yasa filin wasa yana amfani da LED


Hasken wasanni ya yi nisa cikin kankanin lokaci. Tun daga 2015, kusan kashi 25% na filayen wasannin gasar a cikin Manyan Wasannin Wasanni sun ƙaura daga fitilun ƙarfe na halide na gargajiya zuwa mafi daidaitawa, ƙarin LEDs masu ƙarfi. Misali, Manyan Baseball na Seattle Mariners da Texas Rangers, da kuma Cardinal Arizona na National Football League da Minnesota Vikings, da sauransu.

 

Akwai manyan dalilai guda uku don zaɓar mafi kyawun wurare don tsarin LED: haɓaka watsa shirye-shiryen TV, haɓaka ƙwarewar fan, da rage farashin aiki na dogon lokaci.

Hasken LED da sarrafawa na iya inganta watsa shirye-shiryen TV

Watsa shirye-shiryen talabijin ya dade yana taka muhimmiyar rawa wajen tasirin juyin halitta. Daga ƙwararrun wasannin wasanni zuwa gasa na kwaleji, LEDs suna haɓaka watsa shirye-shiryen talabijin ta hanyar kawar da jinkirin sake yin motsi na strobes, waɗanda suka zama ruwan dare akan fitilun halide na ƙarfe. An sanye shi da ci-gaba na hasken motsi na LED, waɗannan shirye-shiryen bidiyo yanzu za su iya kunna baya a firam 20,000 a cikin daƙiƙa guda, don haka magoya baya za su iya ɗaukar kowane sakan na sake kunnawa.

Lokacin da ake amfani da LEDs don haskaka filin wasa, hoton yana da haske da haske akan TV saboda hasken LED yana daidaita tsakanin launuka masu dumi da sanyi. Kusan babu inuwa, haske ko baƙar fata, don haka motsi ya kasance a sarari kuma ba tare da toshewa ba. Hakanan ana iya daidaita tsarin LED bisa ga wurin da za a gudanar da gasar, da lokacin gasar da kuma irin gasar da ake yadawa.

Tsarin LED na iya haɓaka ƙwarewar magoya baya a wasan

Tare da tsarin hasken wutar lantarki na LED, magoya baya suna da kwarewa mafi kyau, wanda ba kawai inganta kallon wasan ba, amma kuma yana ƙara yawan masu sauraro. LED yana da saurin aiki, don haka zaku iya daidaita hasken a lokacin hutu ko lokacin wasan. Ka yi tunanin idan ƙungiyar da kuka fi so ta yi tsalle a cikin daƙiƙa biyar na ƙarshe na farkon rabin, mai ƙidayar lokaci kawai ya tafi 0 seconds, kuma lokacin da hasken ya kunna kuma ƙwallon ya buga, magoya bayan wurin za su amsa. Injiniyan haske na iya amfani da tsarin LED mai sarrafawa don daidaita wannan lokacin don ƙarfafa halin ɗan wasan. Bi da bi, magoya za su ji cewa suna cikin wasan.

Babban tsarin hasken wuta yana rage farashin aiki

Ci gaban fasahar hasken wutar lantarki kuma ya sanya farashin aiki na LED ya fi kyau fiye da kowane lokaci, kuma ya fi araha fiye da hasken gargajiya kamar fitilun ƙarfe halide. Filaye tare da LEDs na iya adana 75% zuwa 85% na jimlar farashin makamashi.

 

To mene ne jimlar kudin aikin? Matsakaicin kudin shigar da filin wasa ya tashi daga dala 125,000 zuwa dala 400,000, yayin da farashin shigar filin wasa ya kai dala miliyan 800 zuwa dala miliyan 2, ya danganta da girman filin wasa, hasken wuta, da dai sauransu. Yayin da farashin makamashi da kulawa ya ragu, ana ganin dawowar zuba jari na tsarin LED a cikin 'yan shekaru.

 

Adadin karɓar LEDs yanzu yana tashi. Lokaci na gaba, lokacin da kuka yi murna a tsaye ko kallon wasan a cikin gida mai daɗi, ɗauki ɗan lokaci don tunani game da ingancin LEDs.