Inquiry
Form loading...
Hanyar Aunawa Hasken LED

Hanyar Aunawa Hasken LED

2023-11-28

Hanyar Aunawa Hasken LED

Kamar maɓuɓɓugan hasken gargajiya, raka'o'in ma'aunin gani na tushen hasken LED iri ɗaya ne. Domin fahimtar da masu karatu da amfani da su cikin dacewa, za a gabatar da ilimin da ya dace a takaice a kasa:

1. Hasken haske

Haske mai haske yana nufin adadin hasken da tushen hasken ke fitarwa a kowane lokaci guda, wato sashin makamashi mai haskakawa wanda idon ɗan adam zai iya ji. Daidai ne da samfurin makamashi mai annuri na wani rukuni a kowane lokaci naúrar da ƙimar kallon dangi na wannan rukunin. Tunda idanuwan ɗan adam suna da mabambantan yanayin kallon haske na tsawon zango daban-daban, lokacin da hasken hasken raƙuman raƙuman ruwa daban-daban ya yi daidai, ɗumbin haske ba ya daidaita. Alamar motsi mai haske shine Φ, kuma naúrar ita ce lumens (Lm).

Dangane da juzu'i mai haske Φ (λ), za a iya samun dabarar juzu'i mai haske:

Φ=Km■Φ(λ) gV(λ) dλ

A cikin dabarar, V(λ) - ingantaccen haske mai haske; Km — matsakaicin ƙimar ingantaccen haske mai haske, a cikin Lm/W. A cikin 1977, Kwamitin Ma'auni da Ma'auni na Duniya ya ƙaddara ƙimar km don zama 683Lm/W (λm=555nm).

2. Ƙarfin haske

Ƙarfin haske yana nufin ƙarfin hasken da ke wucewa ta yanki a cikin lokaci naúrar. Ƙarfin kuzarin yayi daidai da mitar kuma shine jimillar ƙarfinsu (watau haɗaɗɗiya). Hakanan za'a iya fahimtar shi azaman ƙarfin haske I na tushen haske a cikin wani jagorar da aka ba da shi shine tushen hasken Ƙararren haske mai haske d Φ wanda ke watsawa a cikin ɓangaren kusurwar cube a cikin hanyar da aka raba ta hanyar kusurwar cube d Ω

Naúrar ƙarfin haske shine candela (cd), 1cd=1Lm/1sr. Jimlar ƙarfin hasken a duk kwatance a sararin samaniya shine juzu'in haske.

3. Haske

A cikin tsarin mu na gwada haske na kwakwalwan LED da kuma kimanta amincin hasken hasken LED, ana amfani da hanyoyin hoto gabaɗaya, kuma ana iya amfani da hoton ɗan ƙaramin abu don auna gwajin guntu. Haske mai haske shine hasken L na wani wuri akan farfajiyar hasken da ke fitar da haske, wanda shine adadin hasken hasken fuskar sashin d S a cikin wani al'amari da aka raba da yankin hasashen yanayin fuskar fuskar a kan. jirgin sama perpendicular zuwa da aka ba shugabanci

Naúrar haske ita ce candela a kowace murabba'in mita (cd/m2). Lokacin da saman da ke fitar da haske ya kasance daidai da al'adar aunawa, cosθ=1.

4. Haske

Haskakawa yana nufin matakin da abu ke haskakawa, wanda aka bayyana ta hasken hasken da aka samu a kowane yanki. Hasken haske yana da alaƙa da tushen haske mai haskakawa, haske mai haske da matsayi na hasken haske a sararin samaniya. Girman ya yi daidai da ƙarfin tushen hasken da kusurwar abin da ya faru na hasken, kuma ya bambanta da murabba'in nisa daga tushen hasken zuwa saman abin da aka haskaka. Hasken E na ma'ana akan saman shine ɗigon haske mai haske d Φ abin da ya faru a kan panel ɗin da ke ɗauke da batu da aka raba ta yankin panel d S.

Naúrar ita ce Lux (LX), 1LX=1Lm/m2.