Inquiry
Form loading...

Muhimmancin kariyar haɓakar Hasken Wuta na LED

2023-11-28

Muhimmancin kariyar haɓakar Hasken Wuta na LED

 

Hatsarin walƙiya filaye ne na lantarki waɗanda yawanci ke ɗaukar miliyoyin volts daga gajimare zuwa ƙasa ko zuwa wani gajimare. A lokacin watsawa, walƙiya na haifar da filayen lantarki a cikin iska, wanda ke haifar da dubban volts (surges) zuwa layin wutar lantarki da kuma haifar da igiyoyin ruwa waɗanda ke tafiya ɗaruruwan mil nesa. Waɗannan hare-hare na kaikaice suna faruwa akan wayoyi da aka fallasa a waje, kamar fitilun titi. Kayan aiki kamar fitilun zirga-zirga da tashoshi masu tushe suna fitar da tashin hankali. Nau'in kariyar haɓaka kai tsaye yana fuskantar tsangwama daga layin wutar lantarki a gaban ƙarshen kewaye. Yana canjawa ko ɗaukar makamashi mai ƙarfi, yana rage barazanar haɓakawa zuwa wasu da'irori masu aiki, kamar rukunin wutar lantarki na AC/DC a cikin na'urorin hasken LED.

 

Don ikon fitar da hasken wutar lantarki na waje, yanayin amfani yana ƙayyade cewa kariyar walƙiya muhimmiyar alama ce don auna aikinta. Saboda haka, dole ne a yi la'akari da ƙirar kariyar walƙiya don samar da wutar lantarki na waje. Ɗaukar da'irar kariya ta walƙiya na shigar da AC na tushen wutar lantarki wanda injiniyoyi suka san shi a matsayin misali, kariya ta walƙiya na shigar AC na wutar lantarki yana faruwa ne ta hanyar ɗaukar makamashin wucin gadi wanda yajin walƙiya ke kawowa ko kuma fitar da makamashi zuwa ƙasa ta hanya madaidaiciya. Guji tasiri a ƙarshen ƙarshen wutar lantarki.

 

Don fitilun titin LED, walƙiya tana haifar da haɓakar haɓaka kan layin wutar lantarki. Wannan yawan kuzarin yana haifar da hawan waya, wato hawan igiyar ruwa. Ana yada cutar ta hanyar irin wannan shigar. Duniyar waje tana da karuwa. Gudun zai haifar da tip akan igiyar sine a cikin layin watsa 220V. Lokacin da tip ya shiga cikin hasken titi, zai lalata da'irar fitilar titin LED.

 

Fitilolin tituna sun kasance a cikin shekaru masu yawa. Me yasa muke buƙatar samun kariya ta walƙiya don fitulun titi? A haƙiƙa, fitilun sodium masu ƙarfi da fitilun mercury na gargajiya da aka yi amfani da su a baya an tsara su tare da kwararan fitila masu ƙarfi, waɗanda ke da tasirin kariyar walƙiya. A cikin 'yan shekarun nan, LED fitilu sun zama mafi shahara. Fitilar LED tana buƙatar ƙaramin ƙarfin lantarki. Yawancin lokaci, ana amfani da wutar lantarki don canza wutar AC zuwa wutar DC. Wannan ya sa fitilar titin LED kanta ba ta da kariyar walƙiya, don haka ƙirar kariya ta haɓaka tana buƙatar ƙira don fitilun titi.

 

Bincika: Matsayin kariyar walƙiya mai matakai uku na Amurka

 

A cikin ƙa'idodin ƙasa na Amurka da aka fitar a cikin 2015, an ƙaddamar da matakan kariyar walƙiya uku. Dalili kuwa shi ne cewa maki ukun ya faru ne saboda kasancewar kabilun Gabas da Yamma a Amurka sun sha bamban sosai. Babban ma'adinan na iya kaiwa sau 30 zuwa 40, yayin da ƙananan ma'adinan suna da sau ɗaya ko biyu kawai. Saboda haka, matakan uku daidai ne. 6kV, 10kV da 20kV. Wannan kuma sassauci ne ga masana'antun hasken wuta da ƙananan hukumomi. Kananan hukumomi na iya yanke shawarar amfani da ma'auni masu dacewa bisa ga ainihin yanayi.