Inquiry
Form loading...

Dangantaka tsakanin fitilun LED da wutar lantarki

2023-11-28

Alakar da ke tsakanin ingancin fitilun LED da wutar lantarki


LED yana da yawa abũbuwan amfãni kamar kare muhalli, tsawon rai, high photoelectric yadda ya dace (a halin yanzu haske yadda ya dace ya kai zuwa 130LM / W ~ 140LM ​​/ W), girgizar kasa juriya, da dai sauransu A cikin 'yan shekarun nan, da aikace-aikace da aka sauri ci gaba a daban-daban masana'antu. A ka'idar, rayuwar sabis na LED shine sa'o'i 100,000, amma a cikin ainihin aikace-aikacen aikace-aikacen, wasu masu zanen hasken wutar lantarki na LED ba su da isasshen fahimta ko zaɓi mara kyau na ikon tuƙi na LED ko kuma bin ƙarancin farashi. A sakamakon haka, rayuwar kayayyakin hasken LED ta ragu sosai. Rayuwar fitilun LED mara kyau bai wuce sa'o'i 2000 ba har ma da ƙasa. Sakamakon shi ne cewa ba za a iya nuna fa'idodin fitilun LED a aikace-aikacen ba.


Saboda fifikon sarrafa LED da masana'anta, halaye na yanzu da ƙarfin lantarki na LEDs waɗanda masana'antun daban-daban ke samarwa har ma da masana'anta iri ɗaya a cikin nau'ikan samfuran iri ɗaya suna da manyan bambance-bambancen mutum. Ɗaukar ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun iko na 1W farin LED a matsayin misali, bisa ga ka'idodin bambancin halin yanzu da ƙarfin lantarki na LED, an ba da taƙaitaccen bayanin. Gabaɗaya, ƙarfin lantarki na gaba na aikace-aikacen farin haske na 1W yana kusan 3.0-3.6V, wato, lokacin da aka lakafta shi azaman LED 1W. Lokacin da halin yanzu ke gudana ta 350 mA, ƙarfin lantarki a cikinsa yana iya zama 3.1V, ko kuma yana iya zama wasu ƙididdiga a 3.2V ko 3.5V. Don tabbatar da rayuwar 1WLED, babban masana'antar LED ya ba da shawarar cewa masana'antar fitila ta yi amfani da halin yanzu na 350mA. Lokacin da na yanzu na gaba ta hanyar LED ya kai 350 mA, ƙananan haɓakar ƙarfin wutar lantarki na gaba a fadin LED zai haifar da hasken wutar lantarki na LED ya tashi da sauri, yana haifar da zafin LED ya tashi a layi, don haka yana hanzarta lalata hasken LED. Don rage rayuwar LED har ma da ƙone LED lokacin da yake da tsanani. Saboda ƙayyadaddun ƙarfin lantarki da canje-canjen LED na yanzu, ana sanya tsauraran buƙatu akan wutar lantarki don tuƙi LED.


Direban LED shine maɓalli ga fitilun LED. Kamar zuciyar mutum ce. Don kera manyan fitilun LED don haskakawa, dole ne a watsar da wutar lantarki akai-akai don fitar da LEDs.

Yawancin shuke-shuken marufi masu ƙarfi na LED yanzu suna rufe LEDs da yawa a cikin layi ɗaya da jeri don samar da guda 20W, 30W ko 50W ko 100W ko LED mai ƙarfi mafi girma. Ko da yake kafin kunshin, an zaɓi su sosai kuma an daidaita su, akwai da yawa da ɗaruruwan LEDs guda ɗaya saboda ƙananan adadin ciki. Sabili da haka, samfuran LED masu ƙarfi har yanzu suna da babban bambance-bambance a cikin ƙarfin lantarki da na yanzu. Idan aka kwatanta da LED guda ɗaya (gaba ɗaya farin haske guda ɗaya, hasken kore, hasken shuɗi mai aiki da ƙarfin lantarki na 2.7-4V, haske ɗaya ja, hasken rawaya, hasken wutan lantarki na 1.7-2.5V) sigogi sun ma bambanta!


A halin yanzu, samfuran fitilun LED (irin su guardrails, kofuna na fitila, fitilun tsinkaya, fitilun lambu, da sauransu) waɗanda masana'antun da yawa ke samarwa suna amfani da juriya, ƙarfin ƙarfi da rage ƙarfin lantarki, sannan ƙara diode Zener don samar da wutar lantarki ga LEDs. Akwai manyan lahani. Na farko, ba shi da inganci. Yana cinye ƙarfi da yawa akan resistor mai saukarwa. Yana iya ma wuce ƙarfin da LED ɗin ke cinyewa, kuma ba zai iya samar da babban abin tuƙi na yanzu ba. Lokacin da na yanzu ya fi girma, ƙarfin da ake cinyewa akan mai jujjuyawar mataki zai zama ya fi girma, ba za a iya ba da tabbacin LED na yanzu ya wuce bukatun aiki na yau da kullun ba. Lokacin zayyana samfurin, ana amfani da wutar lantarki a cikin LED don fitar da wutar lantarki, wanda ke kashe hasken LED. Ana sarrafa LED ta yanayin juriya da ƙarfin aiki, kuma hasken LED ɗin ba zai iya daidaitawa ba. Lokacin da wutar lantarki ta yi ƙasa, hasken LED ya zama duhu, kuma lokacin da ƙarfin wutar lantarki ya yi girma, hasken LED yana haskakawa. Tabbas, babbar fa'ida ta juriya da ƙarfin matakin tuƙi LEDs shine ƙarancin farashi. Saboda haka, wasu kamfanonin hasken wuta na LED har yanzu suna amfani da wannan hanya.


Wasu masana'antun, don rage farashin samfurin, ta yin amfani da wutar lantarki akai-akai don fitar da LED, kuma suna kawo jerin tambayoyi game da rashin daidaituwa na kowane LED a cikin samar da taro, LED ba zai iya aiki a cikin mafi kyawun jihar ba, da dai sauransu. .


Tuƙi tushen yau da kullun shine mafi kyawun hanyar tuƙi LED. Ana tafiyar da shi ta hanyar tushe na yau da kullun. Ba ya buƙatar haɗa resistors masu iyakancewa na yanzu a cikin da'irar fitarwa. Canje-canjen ƙarfin wutar lantarki na waje ba ya shafar halin yanzu da ke gudana ta cikin LED, canjin yanayi na yanayi, da ma'auni na LED masu hankali. Sakamakon shine don ci gaba da kasancewa a halin yanzu kuma yana ba da cikakken wasa ga kyawawan halaye masu kyau na LED.